^_^ ทำบัตรประชาชนต่างจังหวัดได้ไหมครับ???......

กระทู้คำถาม
พอดีว่ามาทำงานต่างจังหวัดครับ แล้วทีนี้บัตรประชาชนจางงงหมดเลยอ่ะ  จะทำอะไรก็ชักจะยืนยันตัวตนยากน่ะครับ
มีหลักฐานติดตัวแค่เป็นทะเบียนบ้านตัวถ่ายสำเนา แล้วก็ตัวบัตรเก่า เพราะตัวจริงอยู่ที่บ้าน ไม่ทราบว่าทำบัตรต่างจังหวัดโดยไม่มีสำเนาทะเบียนบ้านตัวจริงได้ไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทำได้ครับแค่มีบัตรเก่าไปแสดงก็พอ

ขึ้นไปอำเภอ...หรือเทศบาลไหนก็ได้
แสดงความคิดเห็น
Preview