จะสำรองแผ่นหนัง ดีวีดี ต้องทำยังไงบ้างครับ

กระทู้คำถาม
คือผมซื้อแผ่นหนังดีวีดี มา เป็นชุดเลย แต่กลัวว่า เป็นเล่นบ่อยๆ แล้วแผ่นจะเสียเร็ว  

จะสำรองลง ฮาร์ดดิส  แล้วไรท์ลงแผ่นใหม่ต้องทำยังไงบ้างครับ

รู้สึกจะเป็นไฟล์ UDF  อะไรเนี่ยครับ ไม่รู้ใช่ป่าว
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมเเนะนำโปรเเกรม image burn ครับ โปรเเกรมมันจะสร้างไฟล์ image เป็น .iso ลงเครื่องให้เลย
โปรเเกรมเป็นโปรเเกรมฟรีตัวเล็กๆ ใช้งานง่ายไม่ยุ่งยาก ถ้าเเผ่นไม่ป้องกันไว้ก็สะดวกครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview