สอบถามเรื่องปัญหาของ s4 ครับ

กระทู้คำถาม
เพิ่งได้เครื่องมาวันนี้ครับ ผมพยายามลองให้ครบทุกฟังก์ชั่นทุกอย่างผ่านไปด้วยดีไปติดอยู่ 2 ฟังก์ชั่นคือ
1.เวลาหน้าจอดับลง เอามือปัดที่เซนเซอร์มันก็จะบอกวันเวลาสายที่ไม่ได้รับ แต่ลองทำแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยพอลองเข้าไปเทสในฟั่งก์ชั่นปรากฏว่าใช้ได้ แต่มาพอมาลองใช้จริงๆกลับใช้ไม่ได้
2.ปกติเวลารับโทรศัพท์พอยกขึ้นแนบหูหน้าจอต้องดับและพอคุยเสร็จออกห่างจากหูหน้าจอต้องติดขึ้นมาเพื่อวางหู แต่เครื่องผมพอออกห่างจากหูจะวางหูปรากฏว่าหน้าจอยังดับเหมือนเดิม จะกดวางหูต้องกดที่ power หน้าจอถึงจะติดแล้วกดวาง
มีใครเป็นแบบผมมั่งหรือป่าวครับ T_T
แสดงความคิดเห็น
Preview