คำถามไร้สาระค่ะ ทำไมรูปถ่ายสำหรับทำวีซ่าอเมริกาต้องเห็นหู?

กระทู้คำถาม
คือว่า เห็นคนรอบข้างหลายคนกังวลมากๆกับการต้องถ่ายรูปให้เห็นหูได้ชัดเจนที่สุด
แถมยังรวบผมซะเรียบแปล้ เรียบร้อยมากๆ ซึ่งเราคิดว่ามันน่าจะต่างกับตัวจริงที่เห็นซะมากกว่านะคะ
กรณีนี้เป็นเฉพาะประเทศไทยหรือเปล่าคะ เราเคยขอวีซ่าอเมริกาที่ประเทศอื่น รูปถ่ายเราก็เอาผมลงปกติ ไม่เห็นหู ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ
เราเลย งง ว่า คนรอบข้างเราเค้าคิดมากกันไปเอง หรือว่าทางสถานทูตต้องการแบบนั้นกันแน่คะเนี่ย

ขอโทษทีค่ะกับคำถามไร้สาระ หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
Preview