วันภาษาไทยแห่งชาติ

Sony Nex 3n, 5n และ 5r / ขอคำแนะนำร้านที่มีโปรน่าซื้อเงินสด

กระทู้คำถาม
กำลังเล็งหากล้องใหม่ เน้นถ่ายตัวเอง ถ่ายรูประยะใกล้ รูปท่องเที่ยว และถ่ายวีดีโอค่ะ

กะว่าคราวนี้ ถ้าซื้อกล้องคงซื้อแบบตูมเดียวจบแล้วใช้ยาว ๆ เลย

เรื่องคือไม่รู้จะเอาตัวไหนดี คุยกับเพื่อน เพื่อนแนะนำว่า 3n ก็พอแล้ว แต่พอมาหาข้อมูลเองในพันทิปก็ยังติดใจกับ 5n และ 5r ไม่หาย -_-;;
(ซึ่งคุณเพื่อนก็แนะนำว่า 5r จริง ๆ ก็ไม่ได้อะไรมาก แค่มีไวไฟเจ๋ย ๆ และทำให้เปลืองแบตกล้องด้วย ถ้าจะเอา 5r เอา 5n ดีกว่า)

ส่วนตัวปกติไม่ค่อยใช้ลูกเล่นไรมากอ่ะค่ะ เพราะเรื่องกล้องไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่
(เดิมทีใช้ g12 ค่ะ รักมากเลยนะ แต่คุณภาพโซนี่มันแหล่มจริงไรจริง )
ถ้าตัวไหนที่เราไม่ต้องปรับอะไรมันเยอะแยะ ถ่ายหน้าเราแล้วสวย เราก็อยากได้ตัวนั้นอ่ะ 5555+

จุดนี้มึนค่ะ กะว่าพรุ่งนี้จะไปลองจับของจริงเล่นดูที่พาราก้อน แต่อยากถามความเห็นในพันทิปอีกที

มีร้านไหนที่ซื้อลดราคาแนะนำมั่งมั้ยคะ? ไม่เอาบัตรเครดิตน้า U_U เก๊าไม่มี
แสดงความคิดเห็น
Preview