จะไปถอยไอแพทมินิ กำลังขบคิด

กระทู้สนทนา
พอดีเพิ่งอยากจะได้มาไว้ใช้ สนใจไอแพทมินิ มันเล็กเบา พกง่ายดี ไปลองเล่นมา
สนตัวสีขาว 64 GB แบบใส่ซิม
หลักๆเอาไว้เสนองานกราฟิกเวลามีคุยงานฟรีแลนซ์พบลูกค้า ไว้วาดรูปเห็นแอพแล้วมันน่าลอง
แต่ก็นะลังเลกับไอแพท4 เพราะจอมัันชัดดี แต่ติดหนัก พกทีแขนคงกล้ามขึ้น
คิดไปคิดมา ถ้าจะเอาชัดมันก็ไม่จำเป็นมากมาย เอาพอใช้จอไม่น่าเกลียด
เพราะแฟนใช้ไอแพท 2 อยู่ เราก็เล่นบ่อย จอก็โอดี ของแฟนเราดูใช้แล้วมีประโยชน์มากกว่า
เพราะเขาเอาไว้ใช้เปิดโน๊ตเวลาเป่าแซกโซโฟน เวลาซ้อม ไม่ต้องพกชีทหลายๆหน้า

เวลาเรากลับมาห้องคงไม่ได้ใช้อะไรเท่าไรเพราะมีพีซี ไว้ใช้อยู่แล้ว
เราพยายามเอามาใช้ให้เป็นประโยชน์ที่สุดอะ เพราะทีแรกกะไว้ว่าจะเปลี่ยนมือถือใหม่
ซึ่งเราก็ไม่ได้จะใ้ช้อะไรมากมาย เพราะตอนนี้ใช้ Blackberry อยู่ มันก็แชทได้ส่งเมลล์ได้เหมือนกัน

เห็นข่าวออกมา ข่าวลือเกี่ยวกับไอแพทมินิจอเรติน้า จะให้รอคงหมดความอยากได้พอดี
เผลอๆกว่าจะมาก็จวนจะเบื่อใช้ไปแล้ว ฮ่าๆ
มีใครใช้ไอแพทมินิแล้วมีปัญหาไรบ้างไหมคะ เดี๋ยวเสาร์อาิทิตย์นี้สะดวกจะไปถอยมาใช้กับเขาบ้างละคะ
แล้วมีแอพหรือการใช้งานอะไรเด็ดๆบ้างไหม ที่เกี่ยวกับงานกราฟิก การทำงานทั่วๆไป
พอดีไม่ค่อยรู้ลึกมากคะ มาขอความรู้จากที่นี่แทน ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview