ปรึกษาเรื่องต่อประกันรถยนต์ปีที่ 2 ครับ

กระทู้คำถาม
ปรึกษาเพื่อนๆในบอร์ดหน่อยนะครับ เรื่องต่อประกันรถ

พอดีว่ารถผมใกล้ครบปีแล้ว ในเดือน มิถุนายน และใจคิดว่าคงดูๆพวกประกัน 2+/3+
ประกันเดิมตอนนี้ เป็นของ คุ้มภัยประกันภัย โบรกเกอร์ Lockton ประกันชั้น1 ที่แถมมาจากศูนย์ ซึ่ง !! ผมเริ่มหงุดหงิดตรงที่
1. ผมโทรไปปรึกษาคุ้มภัย หรือเวลาเกิดเรื่อง จะรับโทรศัพท์ค่อนข้างช้า รอสายนานหรือสายหลุดไปเลย และไม่โทรกลับมาด้วยนะ แจ้งชื่อ-นามสกุล แล้วก็ตาม ต้องให้โทรใหม่
2. Lockton ก็เหมือนว่าช้าอีกเช่นกัน

ผมเลยกะตัดสินใจทำประกันใหม่โดยขอปรึกษาว่า
1) มีประกันชั้น 2+/3+ เจ้าไหนแนะนำบ้างครับ ? เห็น TQM นี้โทรมาจังไม่รู้ไปเอาเบอร์มาจากไหน จนรำคาญ
2) ถ้าทำประกันกับ ประกันโดยตรง กับ ผ่านโบรคเกอร์ ต่างกันยังไง ?
3) ต้องต่อ พรบ. ด้วยใช่ไหมครับ ต่อพร้อมประกันเลย ?
แสดงความคิดเห็น
Preview