ตั้งชื่อเล่นลูกแบบไทยๆ2"พยางค์ หรือสั้นๆ ขึ้นด้วยตัวอ.

กระทู้คำถาม
คือเราอยากได้ชื่อเล่นลูกสาวแบบไทยๆค่ะไม่เอาชื่อแบบอินเตอร์ เราพยามคิดก็คิดไม่ค่อยออก มีที่บรรดายายๆย่าๆเค้าช่วยคิดก็มี น้อง มุกรินทร์      มีตังค์ ปานวาด ลลิล ลดา ชบาค่ะ แต่แบบพยาค์เดวก็มี น้องอิง น้องอิ้งค์ น้องอูม อะไรประมาณนี้ค่ะ แต่ใจยังรู้สึกไม่ค่อยถูกใจอ่ะค่ะเลยอยากถามว่ามีแม่ๆๆท่านไหนพอมีชื่อไทยๆเพราะๆความหมายดีๆแนะนำบ้างไหมค่ะ เราจะเอามาตั้งเป็นชื่อเล่นค่ะ ชื่อจริงกะให้พระตั้งค่ะ ใครมีชื่อดีๆๆแนะนำช่วยบอกต่อด้วยนะค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่