การรับพัสดุไปรษณีย์ในต่างประเทศ

กระทู้คำถาม
มีเรื่องจะถามหน่อยค่ะ
เราคิดว่าจะสั่งกระเป๋ามาจากeBay แต่เค๊าไม่ส่งที่ประเทศไทย หรือถ้าส่งมาเราก็กลัวมาไม่ถึง กลัวหายระหว่างทาง
ทีนี้เรากำลังจะไปสิงคโปร์ประมาน10วัน
เราจะให้เค๊าส่งไปให้เราที่รีสอร์ทที่สิงคโปร์ได้รึเปล่า (เราพักที่เดิมตลอด10วัน)
มันจะใช้เวลานานไหมคะ จาก usa มา สิงคโปร์
แล้วเราต้อง บอกที่อยู่โรงแรม +เลขห้องยังไง
แล้วต้องบอกพนักงานที่รีสอร์ทไว้รึเปล่าว่า จะมีพัสดุมา

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview