รบกวนสอบถามผู้รู้จ้า ว่าจะตรวจการตั้งครรภ์ได้เมื่อไร

กระทู้คำถาม
ถามเหมือนคนไม่เคยมีลูก แต่ตั้งท้องครั้งที่แล้วไม่เคยนับประจำเดือนเลยค่ะ มาครั้งนี้ สงสัยมากว่าสามารถจะตรวจตั้งครรภ์ได้เมื่อไร
พอดี ประจำเดือนเรามาครั้งสุดท้าย วันที่ 29 มีนาคมค่ะ เป็นวันครบกำหนดกับที่หมอนัดฉีดยาคุมพอดี แต่เราไม่ได้ไปฉีด แถมประจำเดือนก็มาพอดี แล้วก็ปล่อยมาตลอดโดยไม่ได้มีการคุมกำเนิดด้วยวิธีใดเลย  พอถึงวันนี้ ครบกำหนด 1 เดือนที่ประจำเดือนมาแล้ว ก็เลยอยากทราบว่า จะสามารถตรวจตั้งครรภ์ได้เลยหรือไม่คะ หรือต้องรอไปอีกสัก 1 อาทิตย์ก่อน ต้องรบกวนแม่ๆด้วยนะคะ ขอบคุณจ้า

ลืมบอกไปว่า ตอนนี้มีอาการ เวียนหัว คลื่นไส้ กินเก่งขึ้น แต่ยังไม่มีอาการเจ็บคัดเต้านมเลยค่ะ กลัวว่าจะประจำเดือนมาเลทหรือเปล่า อยากมีน้องให้คุณปลื้มมากเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เราว่ารอไปสักประมาณ 1 week หรือไม่ก็ 10 วันไปแล้วก็ได้ค่ะ ถ้าตั้งครรภ์จริงๆ จะได้เห็นขึ้น 2 ขีดแบบชัดๆค่ะ
แอบลุ้นๆ ขอให้สมหวังนะคะ อมยิ้ม01
แสดงความคิดเห็น
Preview