รักษาสิว

กระทู้คำถาม
ก่อนหน้านี้ประมาณปีกว่าดิฉันได้ไปรักษาสิว  ซึ่งผลอกมาก็เป็นที่น่าพอใจค่ะ  จนหมอหยุดให้ยาทานแล้วค่ะ  
แต่ก็ต้องใช้ยาทาหน้าของคลินิคมาเรื่อยๆค่ะ  เพราะผิวหน้าแพ้ง่ายกลัวลองครีมทาตัวใหม่แล้วหน้าจะเเย่น่ะค่ะ  
ซึ่งก็ราคาแพงพอสมควร  มียาอยู่ตัวหนึ่งชื่อว่า  5%BP  ค่ะ  ทาทิ้งไว้แล้วล้างออกเพื่อลดความมันบนใบหน้าและให้หัวสิวแห้งเร็วขึ้นค่ะ  
ตอนนี้ยาตัวนั้นหมด  สิวอักเสบก็ขึ้นมาพอดี  ยุบช้ามากค่ะ

เลยอยากทราบว่าจะมีครีมตัวไหนที่มีคุณสมบัติเหมือนหรือคล้ายยาทาตัวนี้บ้างไหมคะ  
(หมาถึงลดความมันบนใบหน้าแล้ก็้วยให้หัวสิวแห้งและยุบเร็บขึ้นนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
Preview