ว่าง ๆ มาสอนวาดนกแบบเร็ว ๆ กันครับ

กระทู้สนทนา
เห็นเพื่อน ๆ ผู้มีใจรักธรรมชาติสนใจการวาดภาพแนวธรรมชาติกัน วันนี้ขออนุญาิตินำวิธีการวาดภาพนกกระเต็นแบบง่าย ๆ เร็ว ๆ มาฝาก ครับ เผื่อใครระหว่างนั่งรอทำธุระ ทำผม นั้งรอแฟน ไม่รู้ทำไร ก็เอากระดาษปากกา ดินสอมานั่งวาดเล่น ๆ หรือเพื่อนท่านใดไปเดินดูนกในธรรมชาติอยากจะลองวาดแบบสเก็ตเร็ว ๆ หรือให้คุณรูปที่บ้านมีกิจกรรมยามว่าง หัดวาดรูปแบบง่าย ๆ ก็สามารถทำได้ครับ วาดและส่งมาให้ผมแนะนำแบบกัลยานิมิตรได้นะครับ ยินดีเลย หรือส่งมาทางเมลได้นะครับ จะคอมเม็นแบบไม่ไว้หน้าเลย 5+++

รวมมิตรนกพญาปากกว้าง เจ้านกการตูนตัวน้อย
เทคนิคสีน้ำบนกระดาษ
ผู้วาด พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
เสียดาย เหลืออีกไม่กี่ตัวก็รวมพญาปากกว้างที่พบในเมืองไทยแล้ว ใครมีตัวที่เหลือบ้างนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่