วันปิยะมหาราช

ปัญหาของ wireless กับ โทรศัพท์มือถือ

กระทู้คำถาม
คือที่ทำงานมีระบบ Authen คือเวลาที่เข้าใช้งานอินเตอร์เน็ตจะต้องทำการ login เข้าสู่ระบบก่อน  คราวนี้ถ้าใช้เครื่อง pc  notebook จะไม่มีปัญหาเรื่อง login หลุดจากระบบและต้องทำการ login ใหม่ เลย

แต่ปัญหามีอยู่ว่า ถ้าใช้พวกโทรศัพท์มือถือ ipad tablet ฯลฯ  login จะหลุดบ่อยมาก ทำให้ต้องเสียเวลาทำการ login หลายๆครั้ง  

เหมือนๆกับว่าพวก software ของพวกมือถือมันไม่ยอมจำรหัสผ่าน หรือมันตั้งเวลาไว้น้อยเกินไป(ผมเดานะครับ)

จึงอยากถามผู้รู้หน่อยครับว่ามีวิธีแก้ไขปัญหาแบบนี้ไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview