ถามเกี่ยวกับการปิดบัญชีสินเชื่อที่อยู่อาศัยของ ธ. ไทยพาณิชย์ค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากขอถามผู้ที่เคยมีประสบการณ์ในการปิดบัญชีสินเชื่อที่อยู่อาศัยของ ธ. ไทยพาณิชย์หน่อยค่ะ ว่าหลังจากยื่นเอกสารปิดบัญชีที่ ธ. สาขาที่เราไปขอกู้แล้ว ธ. สาขาแจ้งว่าจะดำเนินเรื่องเสร็จภายใน 15 วันทำการ ไม่ทราบคนที่เคยไปปิดบัญชีมีประสบการณ์ยังไงบ้างคะ ดำเนินการปิดได้ภายใน 15 วันทำการ ตามที่ ธ. แจ้งมารึเปล่าค่ะ (จริงๆ ไม่ใช่ 15 วัน ซะทีเดียว เพราะ ธ. สาขาบอกว่า 15 วันทำการคือเวลาดำเนินเรื่องของสำนักงานใหญ่ แต่พอเสร็จ ธ. สาขาต้องใช้เวลาในการดำเนินเรื่องภายในสาขาอีก 3  วันทำการ รวมเป็น 18  วันทำการ)

คือตัวเองได้รับทราบข้อมูลนี้จากสาขา และยืนยันกับสำนักงานใหญ่ของ ธ. ว่าจะดำเนินการเสร็จภายในเวลาตามที่บอก แต่ในกรณีของเราพอถามเข้าจริงๆ ว่า 15 วันทำการ นับวันไหนบ้าง แล้วเราจะได้วันไหน กลับได้คำตอบจาก ธ. สาขาว่าบอกไม่ได้ เพราะเป็นแค่ตัวกลางส่งเรื่องให้สำนักงานใหญ่ แล้วแต่ว่าสำนักงานใหญ่จะทำเสร็จเมื่อไหร่ แต่พอเราบอกว่าจะไปถามสำนักงานใหญ่ ก็บอกไม่ให้เราถาม แต่เราก็ไม่ได้เชื่อหรอก ก็โทรถาม แต่ก็ยังไม่ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายสินเชื่อที่ดูเรื่องของเราซะที (เราได้เบอร์และชื่อฝ่ายสินเชื่อที่ดูเรื่องให้เรา จากน้องที่ช่วยงานเจ้าหน้าที่คนนั้น แต่น้องก็ยังให้คำตอบไม่ได้ บอกให้ถามเจ้าหน้าที่เอง) เราโทรไปหลายรอบ ไม่เคยเจอตัว มีคนอื่นรับแทน แล้วบอกไม่อยู่ ฝากข้อความไว้ ก็ไม่โทรกลับ เลยยังไม่ได้ข้อมูลซะที ถามเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์นะคะ ช่วยตอบหน่อย เราอยากปิดบัญชีเร็วๆ เพราะยิ่งช้า ดอกเบี้ยก็ยิ่งเพิ่มขึ้น (ธ. คิดอัตราดอกเบี้ยเราไปเรื่อยๆ จนกว่าจะถึงวันที่เราจ่ายเงินกู้ทั้งหมดคืนอ่ะคะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview