วันภาษาไทยแห่งชาติ

ขั้นตอนการกู้เงินปลูกสร้างบ้าน

กระทู้คำถาม
วันนี้โทรไปถามที่แบงก์ ธอส.มาค่ะ
เค้าก็บอกรายละเอียดขั้นตอนคร่าวๆมา
เราก็เพิ่งทราบว่าการปลูกสร้างบ้าน
เค้าต้องเห็นผลงานบ้านเราก่อน 20% ก่อนจะทำสัญญากู้กับทางแบงก์  แล้วถึงจะได้เงินมา

เราเศร้าค่ะ เราไม่มีเงินสำรองที่จะไปทำส่วน 20% ตรงนั้นค่ะ  ถ้ามีมันก็คงไม่พอ  ไม่รู้ว่า 20% นี่มันจะประมานเท่าไหร่ได้
เราแค่อยากให้พ่อแม่มีบ้านดีๆอยู่ เพราะพ่อแม่เราแก่แล้วค่ะ
ยังไงก็คงต้องสู้กันต่อไป

ใครมีประสบการณ์ยังไงเล่าให้ฟังกันหน่อยนะคะ เผื่อจะมีทางออก ^^

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview