เพิ่งได้อ่านข่าว เรื่องผลเสียของการร้อยไหม มันน่ากลัวมากขนาดนั้นจริงไหม

กระทู้สนทนา
ที่คุณหมอว่า  คนที่ร้อยไหม จะเข้าเครื่อง MRI ไม่ได้เลย
เพราะจะทำให้หน้าเบี้ยวผิดรูป  เสียโฉม่จากเส้นโลหะ
เอาไหมออกก็ไม่ได้ เพราะเป็นพังผืดไปแล้ว

แล้วคนที่เค้าเคยร้อยไปแล้ว  เค้าจะทำยังไงล่ะคะ

เฮ้ย! สยองโคตร!
เราอ่านแล้วตกใจมากๆเลยค่ะ เราไม่ได้ร้อยนะ
แต่ในใจเคยคิดเหมือนกันว่า ดูแล้วปลอดภัยดีนะสำหรับคนอยากดึงหน้า

มันร้ายแรงอย่างนั้นจริงๆใช่ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview