วันปิยะมหาราช

ช่วยหน่อยครับ Galaxy Note 8.0 หรือ Galaxy Note 10.1

กระทู้คำถาม
ขอความแตกต่างที่ชัดเจนของ 2 ตัวนี้หน่อยครับ
นอกจากขนาดของจอ กล้องไม่มีแฟลช
แล้วก็ 10.1 จะมีพวกแอพฟรีมาให้พวก Polaris Office , Photoshop Touch แล้ว 8.0 จะมีแอพพวกนี้ให้มั้ยครับ
ใจจริงชอบขนาดจอของ 10.1 แต่ก็ชอบความบางเบา และ Touchwiz UI ที่เป็นแบบมือถือของ 8.0 เหมือนกัน
ไม่ค่อยชอบ UI ของแทบเล็ตซัมซุงซักเท่าไหร่ แต่ตัวนี้ UI เหมือน Note2 มากเลย แถบ notification ก็ใช้ลากลงมา
ใช้พกพาในบางครั้งเหมือนกันครับ อยากได้บางเบา แต่ก็ชอบจอใหญ่ๆ ไว้ดูหนัง เล่นเกม โอย เลือกไม่ถูก ช่วยหน่อยครับ
กลัวทำ multiwindow บน 8.0 แล้วไม่ใหญ่พอ เหมือนบน 10.1 ช่วยเลือกหน่อยครับ ใครซื้อ 8.0 แล้วนำมารีวิวให้ดูบ้างนะครับ
แล้ว 8.0 ทำออกจอทีวีแบบ HDMI ได้เหมือน 10.1 มั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview