วันก่อนขึ้น BTS รถกำลังเข้าเทียบท่า มีเสียงระเบิดดังปังเหมือนเสียงยิงปืนจากคนข้างๆผม คนตกใจกันใหญ่

กระทู้คำถาม
อยู่ดีๆกำลังรอประตูรถจะเปิด มีเสียงดัง ปัง!! คนสะดุ้ง ตกใจ หันดูกันเยอะแยะ

ผมหันไปดูทางเสียงระเบิด ปรากฏว่าเป็นลุงกับป้าแก่ซัก 60 เอาหลานขี้นรถมาด้วย 1 คน
ในมือป้าถือลูกโป่งมัดเป็นรูปตุ๊กตา ผมเลยนึกขึ้นได้ว่า เสียงระเบิด คือลูกโป่งแตกไป 1 ลูก

ทำให้นึกถึง คดีคราวก่อนที่ รปภ ซัดกับฝรั่ง ถึงขั้นเลือดอาบ  ห้ามเอาลูกโป่งเข้า BTS
แต่นี่กลับเอาเข้ามาได้ตั้งหลายลูก แถมทำระเบิดซะด้วย

ผมนึกไม่ออกว่าจะออกความเห็นอย่างไรกับการรักษาความปลอดภัยของ BTS นะครับ
มาเล่าให้ผู้ใช้บริการพิจารณาท่านอื่นลองออกความเห็นดูละกันครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview