วันปิยะมหาราช

คนเดียวลุยทั้งกองทัพ ดูหนังมาเยอะ เรื่องจริงมันมีไหม แชร์กันหน่อย

กระทู้สนทนา
เมื่อคืนดู Jack Reacher พระเอกโคตรเก่ง ศัตรูมีเกือบร้อย อาวุธครบมืถอ
โดนพระเอกกับตาแก่เพื่อนรักถล่มซะปี้ป่น

เร็วนี้ก็ Olympus Has Fallen ยิ่งหนัก พระเอกแมร่งขั้นเทพ เกาหลีเหนือถล่มทำเนียบขาวซะยับ
ไอ้นี่ไปคนเดียว เก่งกว่าอีก  ฆ่าผู้ร้ายซะเหี้ยน เจอโงกุนก็คงสูสีแหละทรงนี้

ที่เหลือก็แรมโบ้ทุกภาค วีรบุรุษผู้เดียวดาย ศัตรูจะมีกี่ร้อยถ้าเจอแรมโบ้เข้า ก็เหมือนลงนรกไปครึ่งกองทัพแระ
เฉินหลงทุกเรื่อง คนนี้ ปกติไม่ค่อยใช้ปืนด้วย ศัตรูแมร่งก็บ้าจี้ไม่ใช้ตาม ต่อยกันไปต่อยกันมาก็ร่วงหมด

ดูจบก็เลยฉุกคิดขึ้นมา เราก็ดูไอ้หนังแบบนี้มาเป็นล้านเรื่อง

เรื่องจริงมันมีบ้างไหม ในประวัติศาสตร์มนุษยชาติหลายแสนปีมานี้
ขอแบบไปไม่เกินคนหรือสองคน แล้วลุยกับศัตรูเป็นร้อย แล้วชนะนะครับ
แบบสืบแล้วเผ่นออกมาไม่นับ

อยากรู้จริงๆ นะครับ โปรดชี้แนะ
แสดงความคิดเห็น
Preview