คอหมูเอามาทำอะไรได้อีกนอกจากย่าง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

พอดีมีคอหมูอยู่ในตู้เย็น
แล้วไม่อยากย่าง เลยลองเปิดสูตรในเน็ตดูว่าคอหมูเอามาทำอะไรได้บ้าง ปรากฎว่ามีแต่สูตรคอหมูย่างทั้งนั้นเลย
ไม่มีสูตรที่ทำอย่างอื่นเลย

เลยไม่ค่อยกล้าทำค่ะ กลัวทำออกมาแล้วคุณสามีตกใจ

อยากลองทำต้มยำคอหมูดู แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเอามาต้ม มันจะเหนียวรึเปล่าคะ
เคยเห็นต้มยำหมูสามชั้น คิดว่าน่าจะออกมาคล้ายๆกัน (รึเปล่า?)
เลยอยากมาถามผู้รู้ค่า ว่าถ้าไม่เอามาย่าง คอหมูสามารถนำไปทำอาหารอย่างอื่นได้อีกรึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่