ทำไมนักร้องสาย Diva ถึงไม่ค่อยเป็นที่นิยมในไทย

กระทู้สนทนา
ตั้งแต่ช่วงหลังๆดูการแข่งขันก็เยอะ ทั้ง AF, The Star, The Voice, KPN(ยุคหลังสยามกลการ), Thailand Got Talent.
บางทีผมก็แอบเซ็งนะที่สำหรับประเทศไทยเองทำไมคนไม่ค่อยนิยมนักร้อง Diva เท่าที่ควร ประกวดอะไรก็เข้ารอบลึกๆยาก
ฝั่งผู้ชายเอง Divo กลับยังมีโอกาสชนะรางวัลอะไรมั่ง ทั้งที่เมืองนอกสาย Diva เองก็ถือว่ามีที่ยืน

ผมก็เลยคิดว่าลองเอาความเซ็งมานั่งคิดหาเหตุผลกับเหตุการณ์นี้ในไทยดีกว่า
คุณคิดว่าทำไมคนไทยไม่ค่อยฟังพวก Diva กันมั่งครับ

ป.ล. ไม่ได้ต้องการดราม่าใส่คนฟังแนว Diva นะครับ โดยส่วนตัวผมชอบหลายคนมาก ทั้ง Jennifer Hudson, Jennifer Holiday, Mariah Carey, Whitney Houston, Diana Ross, Tammi Terrell, Aretha Franklin ฯลฯ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่