ช่วยแนะแนวทางการเรียนให้ผมทีครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมเรียนวิศวะ ปี1 ที่พระจอมเกล้าพระนครเหนือ  ซึ่งผมไม่ค่อยเข้าใจ และเรียนตามเพื่อนไม่ค่อยทันเพราะเด็กมัธยม เยอะมาก ผมคิดว่าจะลองเรียนให้ครบปี ถ้าไปไม่ไหว กะว่าจะออกมาเรียนอย่างอื่น (ผมจบ ปวช อิเล็กทรอนิกส์ครับ)
คือผมไม่ชอบคำนวณ แต่ก็พอไปได้แต่ไม่ลึกมาก  เคมี ฟิสิกส์ก็ไม่ค่อยไหว  เลยอยากจะหาคณะเรียนใหม่
ผมจึงอยากถามว่าคณะไหนที่ มีคำนวณน้อยๆอ่ะครับ  อาจจะมีบ้างแต่ก็ไม่ถึงกับเยอะอ่ะครับ  
แล้วอีกอย่างผมจบ ปวช อิเล็กทรอนิกส์มา  จะมีสิทธิ์ไปสอบเข้ามหาวิทยาลัยรัฐบาลได้ไหมอ่ะครับเขาจะรับไหม พวก ราชภัฎ เกษตรศาสตร์ แบบนี้อ่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview