หนูตาย!!!!! ในแท้งค์ ที่ at nata chiangmai chic jungle resort

กระทู้ข่าว
ณ ตอนนี้นอนอยู่ที่นี่ค่ะ --หาข้อมูลจากในห้องบลู ชอบมาก ตามรีวิวมา--เจอแว้บแรก ประทับใจมาก รีสอร์ทน่ารัก เราเลือกห้อง so sweet ใหญ่ สวยสุด วิวดีสุด ติดน้ำตก เมื่อเย็นเราไปว่ายน้ำกลับมากับลูกชาย 1ขวบ ก็กลับมาอาบน้ำ อาบไปก็บ่นกับแฟน ทำไมกลิ่นท่อที่นี่แรงจัง แฟนก็บ่นว่าลูกชายอึรึเปล่า เหม็นมากๆ ก็คิดว่าคงไม่มีอะไร ออกไปทานข้าว กลับมา แฟนบอกว่าเหม็นจริงๆนะ ต้องแจ้งเค้า ทีนี้เลยลองดมกันว่ากลิ่นมาจากตรงไหน สรุปว่า น้ำเหม็นมาก เหม็นเหมือนอะไรลงไปตาย เลยตัดสินใจโทรไปตอน 3ทุ่มครึ่ง บอกว่า เอ่อ โทษนะคะ ห้อง so sweet ทำไมน้ำกลิ่นแรงมาก เค้าตอบกลับมาว่า กำลังเปลี่ยนพอดีค่ะ พอดีวันนี้ฝนตก อีกซักครู่ค่อยเปิด เราก็แบบว่างงๆ
ซักพัก ไม่แน่ใจว่าเป็นเจ้าของรึเปล่า (แต่งตัวสบายๆ แบบไม่มีฟอร์ม พนง เหมือนคนอื่น นั่งที่ reception แต่แรก คอยเทคแคร์ลูกค้า) เดินมาเคาะประตูบอกว่า ให้รองน้ำทิ้งไว้ เอาน้ำเก่าออกไปก่อน พอดีมีหนูตาย!!!!! แฟนเราแบบ หยี หนูตาย แล้วยังไงครับเนี่ย เค้าก็เหมือนจะชักสีหน้า (อันนี้แฟนบอกนะคะ เราไม่เห็น) เราเริ่มใจไม่ค่อยดี เราอาบไปไม่เท่าไร ลูกชาย1ขวบ อาบน้ำที่มีหนูตาย ถูฟันอีก เลยโทหาเค้าบอกขอเปลี่ยนผ้าขนหนูใหม่ทั้งหมด เค้าก็ให้ พนง เอามาให้นะคะ พร้อมกับมาดูให้อีกรอบว่าหายเหม็นมั้ย เราเลยบอกเค้าไปว่า พี่จะทำไง ลูกพี่จะติดเชื้อโรคอะไรมั้ย พี่เจ้าของอยู่ไหนเหรอ เด็กบอก เดี๋ยวหนูแจ้งให้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview