วันฮาโลวีน

ใคร รู้ กฎหมาย หรือ เป็น ทนาย ช่วยเข้ามาตอบทีคะ

กระทู้คำถาม
คือว่า ดิฉันมีปัญหา ค่ะ คือว่า กำลังโดน คนแจ้งจับใน คดี ช่อโกง  เรื่องมันมีอยู่ว่า ฉันได้ไปจ้างคนบอทเลเวลให้ ค่ะ แต่ว่า ดิชั่นได้ทำการยกเลิกจ้างโดยการ เอารหัสคืน แต่ไม่ได้บอกยกเลิกทาง คนรับทำ แต่ได้ยกเลิกตรงกำหนดพอดี แต่ทางผู้รับจ้างบอกว่าฉัน จ่าย ค่าจ้างไม่ครบ จะแจ้งความข้อหาช่อโกง มีหลักฐาน ทีฉันโอนนเงินไปให้ ว่าได้ทำสัญญาจ้างจิงๆ และข้อความในFace book และ Line และต่างๆนาๆ  แต่ฉันไม่ยอม คือ ให้ทางนั้น ไปแจ้งความเอา  นี่ คือ คำถามคะ
1. เขามีสิทธิ์แจ้ง ช่อโกงไหมค๊ะ  ถ้ามีสิทธิ์แจ้ง ถือว่าฉันไปโกงเขาหรอ
2. ถ้าแจ้งจริงๆ  เรื่องนี้ ทางเกมส์เข้ามาเกี่ยวข้องไหม เพราะว่า เขาเป็นคนบอท  มันผิดกฎ ของเกมส์อะ
3.เขา จะแจ้งว่า ฉันไปโกงเขา ไม่จ่ายเงิน ค่าบอท เกมส์ หรอ  มันฟังดูแปลกๆนะ
4.แนะนำ ทางออกด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview