วันฮาโลวีน

galaxy note 8.0 ของพร้อมขายเมื่อไหร่ครับ

กระทู้คำถาม
ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะ  พอจะจะทราบมาว่าเครื่องพร้อมจำหน่ายได้เเล้วในวันที่ 23 นี้  
เเละวันนี้ไปเดินเดอะมอลล์งามวงศ์วานแก้ร้อน   ผ่านศูนย์ Samsung  พอดี
ก็เลยเข้าไปแวะถามเพืีอความแน่นอนซักหน่อย   เพราะส่วนตัวตั้งใจจะจัดรุ่นนี้มาใช้งานอยู่แล้ว
เดินเข้าไปส่ายตามองหาพนักงาน  ก็ไปเจอพนักงานหญิงคนหนึ่ง  ใส่ชุดคลุมท้องอยู่

เราก็ถามไปสั้นๆว่า  "galaxy note 8 นิ้วของเข้าวันไหนครับ"
พนักงานก็ทำหน้าเรียบเฉยตอบกลับด้วยเสียงเพลียจิตนิดๆว่า "สิ้นเดือนคะ"

เราก็ไม่ได้ถามอะไรต่อ  เพราะเธอก็ไม่ได้ดูสนใจเรา
ได้แต่เก็บความสงสัยไว้ในใจ  เดินออกมาจากshop
แล้วตกลงว่าวันที่ 23 นี้   ถ้าผมอยากจะซื้อเจ้า  Galaxy note 8 นิ้ว
ผมต้องไปซื้อที่  Shop ไหน

สำหรับ  AIS  TRUE  DTAC  มีเครื่องพร้อมจำหน่ายวันไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview