อยากทำรีสอร์ทครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมอายุ 22 กำลังจะขึ้นปี 4 พอผมจบแล้วก็อยากจะมีธุรกิจเป็นของตัวเอง ถ้าหากว่าผมต้องการที่จะสร้างรีสอร์ทโดยเริ่มตั้งแต่ 0 เลย คือ ตั้งแต่การกู้เงิน หา Location ไปจนถึงเริ่มเปิดบริการ พอจะมีคำแนะนำดีๆมั้ยครับ คือผมอยากจะสร้างฐานะให้กับตัวเองตั้งแต่อายุน้อยๆ อ่ะครับ แล้วคือว่าพ่อผมก็ทำธุรกิจโรงแรมอยู่แล้ว ประมาณ 50 ห้อง ชั้นเดียว แล้วพ่อก็พอมีที่ทางอยู่แล้วเหลือแต่ไปสร้างมันหน่ะครับ ที่ก็อยู่ติดเขา เห็นวิวเขาชัดเจน อยู่ที่ จ.เพชรบูรณ์ พอจะเริ่มทำรีสอร์ทได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview