กระทู้พลีชีพ!!!!น้ำชาเขียวยี่ห้อหนึ่ง

กระทู้คำถาม
เมื่อเย็นนี้ ผมได้เข้าไปดูในเพจน้ำชาเขียวยี่ห้อหนึ่ง ถึงกับต้องผงะ!!!!

โอ้ นี้เขาขายชาเขียวหรือ ขายฝา ส่งชิงโชคครับ - -" เม่าเป็นลม

อันนี้เข้าข่ายมอมเมาประชาชนไหมครับ เพราะผมเห้นหลายคนติดงอมแงมกันเหลือเกิน

ติดงอมแงม ในที่นี้หมายตวามว่า ติดจนไม่มีอันจะทำมาหากินเลยนะครับ!!! บางคนถึงขนาดรอคอย โทรศัพท์....

ซื้อมาเททิ้งก้มี!!!!! เพลีย

ปล.ผมลงรุปไม่ได้ TT เม่าในกองไฟ

ฝากด้วยนะครับ คลิก Spoil
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
Edit: ใหม่ เนื่องจาก WM เตือน TT เนื่องจากผมไม่เคยตั้งกระทู้ ก็เลยแท็กไม่เป็น ขอโทษด้วยนะครับ -/\-
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
1.คนไทยจะเป็นเบาหวานมากขึ้น
2.ยอดขายชาเขียวพุ่งไปแล้ว แจกโน่นนี่นั่น เป็นค่า Ads ที่ลงทุนต่ำเมื่อเทียบกับ Market Cap ที่ Return กลับมา
3.ต่างอะไรกับหวย
4.เขาใช้ความโลภของมนุษย์ขี้เหม็นให้เป็นประโยชน์
5.ความโลภ มีทุกหนทุกแห่ง อย่ามากล่าวหาว่า คนที่เข้ามาในตลาดหุ้นเพราะความโลภ(บางทีเขาไม่อยากเสี่ยงทำธุรกิจเองเขาก็ต้องการเป็นหุ้นส่วน) ถ้าคุณยังเล่นหวย ส่งชิงโชค จับฉลาก สอยดาวบลาๆ แทงครึ่งลูกควบ ซื้อเฟอร์บี้มาขายเก็งกำไร มันคือธุรกิจ อยู่ที่ว่าใครจะจัดการคุมความโลภได้มากกว่ากัน

ใครที่บอกว่า "ไม่มีความโลภ" พวกถือสากปากถือศีลทั้งนั้น ตราบได้ที่มนุษย์ยังขี้เหม็น ความโลภ ก็ยังซ่อนเร้นอยู่ภายในตัว เป็นของคู่กัน

Abstract สุดๆ
ความคิดเห็นที่ 57
การตลาดเค้าเก่งจริง   ต้องยอมรับ    ทุกบริษัทที่ผลิตสินค้าเพื่อขาย  ก็พยายามที่จะส่งเสริมการขายเหมือนกันทั้งนั้น

แต่ไม่กล้าทุ่มเท่า คุณตัน  คนนี้    พอเห็นเขาได้ดี ประสบความสำเร็จ  ออกมาตำหนิ  ก็เหมือนพวกขี้แพ้ชวนตี  อิจฉาเขา

บางคนก็ไปเปรียบเอากับธุรกิจผิดกฏหมาย   เป็นเรื่องที่น่าสังเวช    ส่วนหนึ่งที่ประเทศนี้ไม่เจริญ  ก็เพราะนิสัยขี้อิจฉาริษยา

เห็นใครได้ดี เกินหน้าเกินตา เป็นไม่ได้  ต้องหาทางทำลายกันนี่แหละ

ปล. ฉันไม่เคยส่งชิงโชคจาการซื้อสินค้า
ความคิดเห็นที่ 3
= =a
แบบนี้ไม่เรียกพลีชีพดิ
เค้าเรียกยื่นหัวมาให้เค้ารุมตบเกรียนตะหาก
ใว้เอาอมยิ้มมาพลีเมื่อใหร่ ค่อยจั่วหัวว่าพลีชีพนะ
เป็นชีพที่พลีกันง่ายเหลือเกิน สมัครไม่ถึงนาทีก็ได้ชีพใหม่แล้ว
ยังก่ะเกมมาริโอ้ เก็บเห็ดเขียว
ความคิดเห็นที่ 63
คุณอาจจะมองว่าเข้าค่ายมอมเมาประชาชน โอเคผมจะพลีชีพเช่นเดียวกันครับ เพราะผมเห็นต่างจากคุณ

ก่อนอื่นคำว่า มอมเมาเนี้ย ผมไม่รู้ว่าคุณใช้อะไรนิยาม เพราะว่าผมเนี้ยคิดว่าอะไรๆก็ตามที่เราเลือกเราก็ถูกอำนาจของสิ่งๆนั้นครอบงำ อันนี้ผมพูดในเชิงปรัชญา หรือ มานุษยวิทยา นิดหน่อยนะ อาจจะฟังดูไกล ผมยกตัวอย่างเช่น ถ้าคุณมีiPhone ก็แสดงว่าคุณถูกมอมเมาจาก Apple งั้นหรือ? เพราะคุณก็เป็นคนเลือกที่จะใช้iPhoneเอง ที่คุณเลือก เพราะอาจจะ 1.เทรน 2.ดีไซน์ 3.สรรพประโยชน์ ก็เป็นได้ พูดง่ายๆคือมันมีส่วนได้ส่วนเสียกันกับคุณนั่นแหละ

ในกรณีอิชิตันเนี้ย ผมว่าง่ายนิดเดียวนะ ทุกวันนี้ เราอยู่ในระบบทุนนิยม คุณคิดอะไรขึ้นมาแล้วทำกำไรให้คุณได้ มันก็ดีมาก ถ้ามันไม่ละเมิดหลักสิทธิมนุษยชน อันนี้ผมว่าไม่ได้ละเมิดเลย คนที่ซื้อก็เลือกเองที่จะซื้อ แม้ว่าการตลาดแบบนี้จะดูหน้าเลือด และ เหมือนจะหลอกลวงไปหน่อย
แต่ประชาชนเต็มใจนะครับ เขาเลือกโดยสิทธิ์ของเขาเอง

โลกนี้ไม่ได้สวยงามหรอกครับ

อย่าลืมนะครับ เราทุนนิยมนะครับ ทุนนิยม เรื่องแบบนี้ ปกติมากๆๆๆๆๆ ครับในโลกของทุนนิยม
ความคิดเห็นที่ 26
แล้วไงอ่ะ รัฐบาลยังมี สลากกินแบ่ง ถ้าผิดก็แค่เศษกระดาษ อันนี้ยังไงก็ได้กินชา ไม่อยากส่งก็ไม่ต้องซื้อ ก็แค่นั้น ไม่มีใครเอาปืนมาจ่อหัวคุณให้ซื้อนะ
แสดงความคิดเห็น
Preview