อยากหาโรงพยาบาลสัตว์ 24 ชม. ใครพอมีข้อมูลบ้างคะ พักอยู่เเถวๆจุฬาฯค่ะ อยากได้ที่ใกล้ๆ

กระทู้คำถาม
พอดีเราเจอเเมวเเถวหอ เห็นมาเเต่เล็กๆเเล้ว เขาตาไม่ดีมาตั้งเเต่เด็กๆ
เป็นตาบอดตาใส คือมีตาเหมือนเเมวปกติเเต่จริงๆเเล้วมองไม่เห็น
        ล่าสุดได้เจอเจ้าเเมวตัวนี้อีกรอบ ปรากฎว่ามีปุ่มบวมที่เเก้มขวาใกล้ลูกตามาก
น่าสงสารจนน้ำตาจะไหลเลยค่ะ เสียงอ้อนวอนขอชีวิตให้ยืนยาวของเจ้าเเมวชั่งน่าเห็นใจจริงๆ

เเต่น้องเเมวจะไม่ชอบออกมาตอนกลางวันเพราะรถเยอะ (น้องคงรู้ตัวเเหละว่าอาจเกิดอุบัติเหตุได้)
เลยอยากหาโรงพยาบาลที่เปิด 24 ชม. เผื่อเจอน้องอีกจะได้นำไปรักษาได้
>>
เราพักอยู่เเถวๆม.จุฬาฯ ใครพอจะมีสถานที่ใกล้ๆที่เปิดทั้งวันบ้างคะ ?
พอดีไม่มีรถส่วนตัว เลยไม่อยากนั่งเเท๊กซี่ไปไกล กลัวอันตรายต่อตัวเองเหมือนกันค่ะ

น้องน่ารักมากเลยล่ะค่ะ

ขอขอบพระคุณสำหรับการเเนะนำค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview