ไอโฟนน้ำเข้าหน้าจอเป็นรอยน้ำครับ

กระทู้คำถาม
ผมนำำไอโฟนห้าไปเล่นสงกรานต์แล้วเปิดซองออกมาดูอีกที หน้าจอมีรอยเป็นดวงๆอะครับ แล้วผมตรวจแถบความชื้นแล้วไม่ขึ้นสีส้มครับ ผมเลยนำไปแช่ถังข้าวสาร สองวันแล้ว รอยน้ำ มันยังไม่หายไปเลยครับแต่มันเหมือนลามออกมาตามขอบๆไอโฟนอ่ะครับ อยากทราบว่าอย่างนี้หลุดประกันมั้ยครับ เปิดเครื่องได้ปกติแต่ว่ามันเหมือนหน่วงๆ เอ๋อหน่อยอ่ะครับ บางทีเครื่องก็รีสตารท์เอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview