ขอวิธี แต่งหน้า ลบรอยปานดำ หน่อยนะคะ

กระทู้คำถาม
คืออยากได้วิธีแต่งหน้าลบรอยปานน่ะค่ะ
เมื่ิอก่ออนตอนเด็กๆ ช่างแต่งหน้าเค้าก็แต่งแบบลบไปเลย
เนียนมากๆค่ะ แต่ไม่รู้ว่าแต่งยังไงเพราะหลับตา

คือตอนนี้ต้องแต่งหน้าออกงานบ่อยค่ะ เลยต้องการลบเลือนไปเลย
เคยแต่งไปครั้งนึง โบกสุดๆค่ะ เรฟลอนแบบวิปกับคอนซีล แต่ว่าอยู่ได้ไม่นานค่ะ
ในงานก็ห้องแอค่ะ แต่จะแอบมีเหงื่อนิดหน่อย
ตอนนี้ซื้อฝาดำมาแล้ว ลองโบกดูแล้วค่ะ ไมด้ายยยยย
คือสีคอนซีลเลอกับรองพื้นสีต่างกันมากค่ะ
ตรงปานเลยดูเด่นไปเลย

เลยอยากรู้วิธีโบกยังไงให้เนียนแล้วอยู่ทนให้มากที่สุดอ่ะค่ะ

สีปานจริงจะดูเข้มกว่านี้มากอ่ะค่ะ
ปล.ไม่ถึงขั้นนางรำนะคะ
ปล2.อะไรที่เค้าเอามาโบกก่อนแต่งหน้านางรำหรอคะ เป็นแท่งสติ้ก ป้ายลงไปแล้วเกลี่ยๆ ขาวๆวอกๆอ่ะ สงสัยๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview