ถ้าทองลง หุ้นมักจะขึ้น จริงหรือเปล่าอะครับ?

กระทู้คำถาม
เคยมีคนบอกว่าหุ้นกับทองจะวิ่งสลับกัน อันนึงขึ้นอันนึงลง เหมือนโยกเงินไปๆมาๆ ทองลงครั้งนี้นอกจากปัญหาเศรษฐกิจแล้ว จะเป็นไปได้หรือเปล่าอะครับว่าเค้าโยกเงินมาลงในตลาดหุ้นแทน เพราะแข่งกันทำ new high สงสัยว่าพอจะใช้บอกทิศทางตลาดหุ้นได้หรือเปล่าอะครับ ตอนฟองสบู่แตกก้ยังเด็กเกินไป ไม่รู้เรื่องอะไร ส่วนตอนซัพไพรม์ก็ยังไม่ได้สนใจการลงทุน ส่วนครั้งนี้ชาวสินธรมองไว้ว่ายังไงบ้างอะครับ? อยากทราบมุมมองของทุกๆท่านครับ : )

ปล. คนลงทุนในทองสู้ๆนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview