อายุ 14 ต้องการเที่ยวสิงคโปรคนเดียว

กระทู้คำถาม
ผมอายุ 14 ครับคือว่าต้องการไปเที่ยวสิงคโปรคนเดียว โดยวางแผนไว้ว่าจะใช้บริการ Tigerairways บินไปที่สิงคโปรแล้วพักที่ V Lavender Hotel รวมทั้งสิ้น 3 วัน 2 คือ ซึ่งผมเองเคยไปเที่ยวกับครอบครัวที่สิงคโปรประมาณ 6-7 รอบแล้ว และปกติเวลาไปกับครอบครัวผมก็มักแยกไปเที่ยวคนเดียวอยู่แล้ว และพ่อแม่ผมก็อนุญาตครับ แต่อยากทราบว่ามีกฎอะไรของประเทศสิงคโปรหรือสารการบินที่ห้ามหรือมีเงื่อนไขสำหรับการเดินทางและเที่ยวคนเดียวไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview