รถสตาร์ทไม่ติด แต่แบตไม่หมด เป็นสาเหตุที่อะไรได้บ้างครับ

กระทู้คำถาม
มารถเสียอะไรวันสงกรานต์กันเนี่ย

อยู่ดีๆสตาร์ทไม่ติด แต่ไฟหน้า แตร เครื่องเสียง ทำงานได้หมด
ลองให้เพื่อนมาจั้มแบต ก้อสตาร์ทไม่ติดอยู่ดี

พอบิดกุญแจมันดังแค่แชะเดียว แล้วเงียบ ไม่ขยับเลย
อาการแบบนี้ต้องเช็คอะไร ตรงไหนครับ

ปล. ก่อนหน้านี้ช่วง 3-4 วันที่ผ่านมา สตาร์ทจะรู้สึกเสียงมันจะช้าๆ หน่วงๆ
เข้าใจว่าแบตใกล้หมด ตาแมวฟ้องสีแดง พอเช็คดูปรากฎว่าน้ำกลั่นน้อย วันนี้เลยเติมน้ำกลั่น
แล้ววิ่งยาว แบตตอนนี้ดูตาแมวโชว์ว่าไฟเต็มอีกครั้ง แต่ดันมาสตาร์ทไม่ติดซะนี่

รบกวนทีนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่