สาวกกองทุน ทศพล มาคุยกันครับ อัพเดตหุ้นหลักห้าตัวที่กองทุนถือแล้ววันนี้

กระทู้สนทนา
ผมในฐานะสาวกมือใหม่กองทุนทศพล คือพึ่งเข้ามาซื้อกองทุนตัวนี้เมื่อต้นปี (มกรา) จริงๆคือเป็นกองทุนหุ้นตัวแรกในชีวิตเลยดีกว่า
โดยเลือกจากผลประกอบการย้อนหลังห้าปี สามปี และหนึ่งปี ก็พบว่ากองทุนนี้ผลตอบแทนเสมอต้นเสมอปลายดี
ปีนี้ก็เลยจัดไปพอสมควรครับ ก็ประทับใจในระดับนึงครับ
เป้าหมายผมคือขอไม่เข้าเนื้อ กำไรปีละ 10-15 เปอร์เซนต์ ก็พอใจเพราะถือว่าดีกว่าฝากประจำ
และถ้าจะให้นั่งเฝ้าจอ ลุ้นหุ้นเองก็ไม่ถนัดครับ ทำงานประจำด้วย ข่าวที่ได้มาว่าตัวนั้นจะขึ้น ตัวนี้จะขึ้น กว่าจะมาถึงก็ข้อมูลเปลี่ยนพอดี
เลยฝากอนาคต (เงินกองนี้กะเอากำไรไปเที่ยว ได้แค่ไหน เที่ยวแค่นั้น จะญี่ปุ่น อเมริกา หรือโลตัส) ไว้กองนี้ เลยอยากหาเพื่อนๆมาคุยกันครับ
ปล.วันนี้ กองทุนทศพลเค้าอัพเดตรายชื่อหุ้นหลักห้าตัวที่กองถือ (29 มีนา 56)
1.ปูนซีเมนต scc
2.ธนาคารกรุงเทพ bbl
3.กรุงเทพประกันชีวิต bla
4.แอร์เอเชีย aav
5.cpall

เพื่อนๆคิดว่า จะฝ่าฟันตลาดขึ้นๆลงๆ จนส่งผมไปเที่ยวเมืองนอกได้ไหมครับ
คุยขำๆนะครับ แลกเปลี่ยนทัศนะ ยังไงเลือกแล้วก็ไม่ทิ้งกัน 55
แสดงความคิดเห็น
Preview