ไอแพด 4

กระทู้คำถาม
คือเราซื้อไอแพด 4  16gb แบบ cellular มา แต่พอมาเปิดดูตอนแรกที่ซื้อมาเลยก็เลยงงค่ะว่าทำไมมันเหลือพื้นที่แค่ 13.3 gb
พอมันมีให้อัพ ios เป็นแบบใหม่ เราก็กดอัพไปแล้วเหมือนว่ามันมีเเจ้งเตือนบอกว่า icould หรืออะไรซักอย่างที่จะกินพื้นที่ไปประมาณ 5 gb คืองงมากจริงๆ ตอนนี้เรามีพื้นที่ในไอแพดแค่ 8 gb กว่าๆเองค่ะ คือไม่เคยใช้ของเเอปเปิ้ลเลยค่ะทำไม่ค่อยเป็น เค้าให้อัพไรเราก็อัพตามหมดอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ เลยสงสัยว่า 16 gb นี่มันหายไปไหนเยอะเเยะเพราะว่ารูปที่เรามีก็ไม่ถึง 100 รูป แอพมีแค่หน้าเดียวด้วยซ้ำแต่เหลือ 8 gb กว่าๆ  รบกวนตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ อมยิ้ม31อมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
Preview