แอบเห็นข้อความในเฟสของแฟนคุยกับกิ๊กเก่า

กระทู้คำถาม
พอดีผมไปแอบเห็นข้อความในเฟสของแฟนคุยกับกิ๊กเก่า ที่เลิกกันไปแล้ว
แต่ผู้ชายพยามที่จะเข้ามาคุย เรื่องราวเก่าๆ แล้วก็เรื่องติดเรทเล็กน้อยในอดีต ระหว่างเค้ากับแฟนผม
แฟนผมก็ยังแชท ประมาณยังเป็นห่วงเสมอ  ผมควรจะทำยังไงดีครับ

1.บอกแฟนไปตรงๆ ว่าไปแอบเห็นข้อความในเฟสมา อยากให้เลิกติดต่อ
แต่ก็กลัวแฟนไม่พอใจที่เราไปแอบอ่านข้อความในเฟส และจะไม่ไว้ใจ ระแวงเราในที่สุด

2.เงียบไว้ ไม่เอาเรื่องนี้ไปบอกแฟน คิดว่าเชื่อใจแฟน ว่าจะไม่มีอะไรเกินเลยไปกว่านี้

พอดีผมกับแฟน มีแผนจะแต่งงานกันอีกสามเดือนข้างหน้าแล้ว แต่ต้องมาคิดมากเรื่องแบบนี้อีก
สับสนครับ ผมควรทำไงดี ขอคำแนะนำ และความคิดเห็นของเพื่อนๆด้วยนะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
บอกเค้า ว่าไม่ชอบ
ให้เลิกติดต่อสะ !!!
แสดงความคิดเห็น
Preview