มหาลัยเลือกรถอะไรดีครับ งบกลางๆประมาณ 3 ล้าน

กระทู้คำถาม
ผมพึ่งได้ใบขับขี่มา พ่อให้ไปเลือกรถเอง งบไม่เยอะมาก ประมาณ 3 ล้าน
ตอนนี้มีตัวเลือกคือ

BMW F30
Benz a class
Benz CLA class
Benz C coupe
Toyota gt86
Mini

เลือกคันไหนดีครับ ค่าน้ำมันไม่มีปัญหา แต่ผมกลัวว่าขับรถพวกนี้ไป เพื่อนๆจะหมั่นไส้ ผมเรียนมหาลัยรัฐ
แบบนี้ผมควรจะเลือก march minorchange แล้วเอางบไปคืนพ่อดีไหมครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ พี่ๆ pantip

ปล. ถ้าขับรถพวก benz bmw ผมจะดูหล่อขึ้นในสายตาสาวๆรึเปล่าครับ อยากรู้ว่าขับแล้วสาวชอบไหม จีบง่ายขึ้นรึเปล่า
ปล2. ขอคำตอบจริงจัง งดดราม่านะครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 15
ถ้าค่าน้ำมันไม่มีปัญหา. ขอแนะนำ มินิ

แต่เป็น
รถมินิบัส
พาเพื่อนไปได้เยอะ เพื่อนไม่หมั่นไส้แน่นอน
ขับเข้ามหาลัย รับรองสาวมองแน่นอน

เสียดายงบน้อยไปนิด3ล้านมินิบัสมือ1ราคานี้ได้แบบครึ่งๆกลางๆ
ความคิดเห็นที่ 4
ขับซาเล้งเถอะครับ เพื่อนผมขับ m3 Lotus porsche  ไม่เห็นต้องมาตั้งกระทู้ถามเลย เม่าหนาว
ความคิดเห็นที่ 6
คุณพ่อ จขกท   ขี้เหนียวจัง  สู้ชาวนาก็ไม่ได้

ข่าว2-3สัปดาห์ก่อน   ชาวนาสุพรรณ  บวชลูกชาย  ซื้อรถสปอร์ตราคาแค่ 10 ล้าน ขับนำขบวน

ไปทำนาดีกว่า
ความคิดเห็นที่ 21
ซื้อรถเล็กๆดีกว่าค่ะ ราคาไม่เกินล้าน แล้วเงินที่เหลือ เอาไปกองไว้ลงทุนในหุ้นระยะยาว พอเรียนจบกลับไปดูกำไรหุ้นอีกที ไม่แน่ตอนนั้นคุณอาจจะได้อะไรที่มากกว่า 3 ล้าน ซึ่งเป็นตอนที่คุณเพิ่งทำงานพอดี ถึงตอนนั้นคุณจะหรู เฟี้ยว และจีบสาวแบบไหนก็ได้ โดยการใช้เงินก้อนนี้เปลี่ยนรถจากราคาไม่เกินล้านคันเก่า เป็นคันใหม่ไฮโซว หรือ เปลี่ยนเป็นรถราคาไม่เกินล้านรุ่นใหม่ๆ แล้วเอาเงินที่เหลือไปเปิดธุรกิจเล็กๆของตัวเองก็ได้

การลงทุนมีความเสี่ยง กรุณาศึกษาข้อมูลก่อน
ความคิดเห็นที่ 5
นี่ถามจริง กระทู้ล่อเป้าป่ะเนี่ย?!

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่