การวิ่ง หรือ การเต้นแอโรบิก อันไหนดีกว่ากัน ?

กระทู้คำถาม
ต้องการลดน้ำหนักอย่างด่วนเลยค่ะ *
โดยเฉพาะส่วนต้นขาและต้นแขน มันใหญ่มาก , กลุ้มใจสุด ๆ = =;
มีเพื่อนแนะนำมาให้ไปวิ่ง แต่เพื่อนบางคนก็บอกว่าเต้นแอโรบิกดีกว่า
การวิ่งนี่ลดได้ทุกส่วนเลยหรือป่าวค่ะ ขาจะใหญ่ขึ้นไหม ?
แล้วเต้นแอโรบิกนี่ล้ะ กล้ามเนื้อจะป่องไหม ?
ตกลงอย่างไหนดีกว่ากันค่ะ ? สับสนมาก - -
ตอนนี้ใช้ควบคุมอาหาร คือกินแค่มื้อเช้ากับเที่ยง แล้วงดมื้อเย็น ทานแต่ผลไม้ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่