สอบถามวิธีรับรถเช่าที่สนามบินlosangeles

กระทู้คำถาม
จะเดินทางไปเยี่ยมพ่อที่ลาสเวกัส แต่สายการบิน EVA ที่บินต้อง drop LA 2 คืน จึงมีเวลาว่างเที่ยว LA ครับ
ตอนนี้ จองโรงแรม HOLLYWOOD DOWNTOWNER INN จาก booking.com ไม่ทราบว่าโรงแรมนี้เป็นอย่างไรบ้างอ่านจากรีวิว
พี่ ๆ ที่พันทิพ แนะนำให้จองโรงแรมนี้เพราะอยู่ในไทยทาว์ และสะดวกไปเที่ยว UNIVERSAL
          และจองรถจาก web expedia.co.th คือสงสัยตอนไปรับรถน่ะครับ จะไปรับจุดไหน ของ NATIONAL CAR RENTAL จะสังเกตุ
อะไรบ้างว่าเป็นจุดไปรับรถที่นั่น เคยแต่บินแวะและต่อเครื่องเลย ไม่เคยออกไปนอกสนามบิน กลัว ๆ อยู่เหมือนกันครับ ครั้งแรกเลย
แต่ก็อยากจะลองดู
           ที่ LA พวงมาลัยซ้ายใช่ไหมครับดูจากเน็ตเอา จะขับยากไหม ผมทำใบขับขี่สากลไปด้วย เส้นทางจะหาลำบากไหม
จาก สนามบินไปโรงแรมHOLLYWOOD DOWNTOWNER INN และจากโรงแรมไป  UNIVERSAL และป้าย HOLLYWOOD (ใฝ่ฝันอยากไปถ่ายรูปครับ) ผมเช่า GPS ไปด้วย มันจะเหมือนในไทยหรือเปล่าที่ GPS บอกวิ่งเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาอะไรประมาณนี้ครับ
           และถ้าถูกตำรวจเรียกเราจะทำอย่างไร และการซื้อประกันที่บริษัทรถเช่าให้จ่าย theft waiver และ third party liability protection , collision damage waiver no excess สำคัญอย่างไรครับ (ขอเป็นความรู้ด้านประกันภัยครับ)
           ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview