จะซื้อโทรศัพย์ใหม่รุ่นไหนดี

กระทู้คำถาม
ปกติใช้galaxy s2 อยู่ แต่ไปทำหายที่ญี่ปุ่นเลยต้องซื้อเครื่องใหม่ ไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดี oppo find 5 หรือs3 หรือnote 2 หรือXperia z ดีครับ
    ยังขยาดจาก s2 อยู่เลยปีแรกไม่มีปัญหาพอเริ่มปีที่สองใช้ๆอยู่สัญญาณหายช่วงแรกเป็นแค่วันละครั้ง ต่อมาเป็นทุกๆชั่วโมง ก่อนหายนี่เป็นเกือบทุก10นาที(เครื่องเปลี่ยนเข้า flight mode เอง).  ไม่รู้S3 กับnote2 มีปัญหาอย่างนี้หรือเปล่า
     ตอนนี้ไม่มีเครื่องใช้ครับ ต้องการด่วนเลยไม่รู้รุ่นไหนดี.  
      ปล.ปกติจะใช้net บ่อย Facebook บ้างแต่อยากได้ที่กล้องถ่ายสวย และไม่hang บ่อยครับ อย่าแนะนำไอโฟน5นะครับเพราะแฟนใช้อยู่. ไม่ถึงปีเริ่มมีปัญหาแล้วครับ touch ไม่ค่อยได้เครื่องเริ่มรวน.
แสดงความคิดเห็น
Preview