วันปิยะมหาราช

ช่วยผมหน่อยครับ! เส้นทางวิศวโยธา

กระทู้คำถาม
พอดีเพิ่งเข้า ม.เกษตร กำแพงแสนได้ วิศวโยธา-ชล อะครับ แล้วผม มีข้อสงสัย ??
คือผม อยากทำงาน แบบ โยธาทั่วไปได้ไหม ผมอยาก สร้างบ้าน รับเหมา บลาๆ

และผมสามารถทำงาน การไฟฟ้าได้ไหม แล้ว จะสู้ วิศวไฟฟ้า ได้หรือ เปล่า เงินเดือน
และ อยากรู้เกี่ยว กับ ทางเดิน วิศวะ อีกมากมาย พี่ๆช่วยผมหน่อยนะครัย ^^
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
รุ่น 69 แล้วสิ

พีระชัย E33 อยู่จบชลประทาน แต่ไปอยู่ กฟภ. รุ่นนี้ มี 2 สาวก็อยู่ที่ EGAT อยู่ประปาก็มีแต่จำชื่อไม่ได้

โอฬาร E34 เป็น ผอ.สำนัก ในผังเมือง ที่เป็นรองกรรมการผู้จัดการใหญ่อยู่พฤกษา ก็มี เป็นเจ้าของบริษัทที่ปรึกษาก็มี รีไทร์จากรุ่นนี้ตอนนี้เป็นดอกเตอร์ เขียนโปรแกรมวิเคราะห์โครงสร้างก็อยู่รุ่นนี้

พวกที่ต้องเปลี่ยนชื่อ นามสกุลก็มี

อยู่ที่ตัวคุณเอง ว่าจะลิขิตทางเดินอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
Preview