เข้าอีเมล์ตัวเองไม่ได้ครับ เพิ่งสมัคเมื่อวาน

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวานผมสมัคอีเมล์ใหม่ครับเพื่อจะได้สมัคใช้Facebookอีกอัน

ซึ่งเมื่อวานก็ใช้ได้ปกติครับสามารถเอาไปสมัคเฟสบุ๊คได้ แต่เมื่อกี้นี้เองผมจะเข้าอีเมล์  มันดันเข้าไม่ได้ครับ มันขึ้นข้อความว่า

ไม่มีบัญชี Microsoft นั้น ให้ป้อนอีเมลแอดเดรสอื่น หรือขอบัญชีใหม่

ตามรูปนี้ครับ

คืองงมากเพราะผมยังใช้อีเมลืนี้เข้าเฟสที่สมัคใหม่ได้อยุ่นะครับ  แต่ทำไมเข้าHotmailไม่ได้ล่ะ แบบนี้เมล์จะถูกแฮ๊กมั๊ยครับ  หรือเกิดจากอะไรครับใครรู้บ้าง ผมจะลองเข้าไปแก้ไขรหัสผ่านอีเมล์ก็เข้าไม่ได้เพราะมันก็บอกแต่ว่าในระบบไม่มีอีเมล์นี้ ซึ่งผมพิมพ์อีเมล์ถูกต้องแน่นอนครับ
ใครพอจะรู้บ้างครับว่ามันเป็นแบบนี้ได้ยังไง แล้วจะแก้ยังไงครับ กลัวว่าต่อไปมันจะมีปัญหาที่เฟสบุ๊คด้วยรึเปล่าน่ะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview