แปลภาษาไทยเป็นภาษาญี่ปุ่น

กระทู้คำถาม
ผมมีเพื่อนเป็นคนญี่ปุ่นครับ เพราะกำลังเรียนภาษาญี๋ปุ่นอยู่ ผมก็แอบชอบครูคนสอน แต่ว่าครูคนนี้จะกลับญี๋ปุ่นปีหน้าแล้ว จะกลับไปแต่งงาน ครูผมเขาไม่ชอบเมืองไทย ผมก็อยากจะชวนครูเขาไปเที่ยวเพื่อหาประสบการณ์ แต่ก็เกรงว่าครูจะคิดมาก เลยอยากจะบอกครูเป็นภาษาญี่ปุ่นว่า  ถึงแม้ครูจะไม่ชอบคนไทยก็ตาม  แต่ผมก็อยากให้ครูรักเมืองไทยนะ   ไม่ทราบว่าพูดเป็นภาษาญี๋ปุ่นว่าอย่างไรครับ เพราะผมเพิ่งเรียนเตรียมสอบเอ็น 4 เอง ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่