คุณหมอคะ

กระทู้คำถาม
ขอเรียนถามคุณหมอ
คือปัจจุบันดิฉันอายุ54ค่ะ
หมดประจำเดือนตอนอายุ40 หมอสูติให้กินโฮโมนลิเวียรตอนอายุ 40กว่า ตอนี้ก็กิน อยู่
แต่มันเกิดอาการปวดหัวเข่ามาตั้งแต่อายุ ประมาณ 40 กว่า ก็หาหมอกระดูกมาหลายท่านแล้ว ก็กินยามาหลายตัว
ทั้งแอคคอเซีย 60 90 120 มล. จนมาตอนหลัง หมอบอกว่า เป็น เก๊าเทียม แล้วก็บอกว่า ไม่ใช่เก๊้าเทียม แต่เป็นภูมิคุ้มกัน
ทำงานมากเกินไป ไม่ยอมหยุด ก็เลยให้กินยากดภูมิ กินยาเฉพาะวันเสาร์สัปดาห์ละครั้ง ๆ ละ 5 เม็ด มาเป็นเวลา 1 ปีแล้ว ก็ยัง
ไม่ดีขึ้น นอกจากทุเลานิดหน่อย แต่ยังเจ็บปวดอย่างมากเวลาตื่นตอนเช้าทุกวันเหมือนโดนมัน มันปวดไปทั้งตัว นอกจากนั้นก็
จะปวดหัวเข่าอย่างมาก เช่นเดินไม่ออก นั่งนาน เดินนาน ยืนนานไม่ได้ หันซ้าย หันขวา ผิดท่า ไม่ได้เลย แม้แต่เวลานั่งชักโครก
ไม่ต้องพูดถึงว่าจะนั่งส้วมได้เลย เพราะยองๆ ไม่ได้เด็ดขาด ขอความกรุณาคุณหมอให้ความเมตตาด้วยค่ะแนะนำด้วยนะคะลืมบอกค่ะ
อายุ 54 น้ำหนัก 64 สูง 161 ซม.ไม่ได้ทำงานหนักอะไรมาก ออกกำลังได้เท่าที่ทำได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่