ให้น้องหมากินน้ำเย็นทุกวันจะมีผลอะไรไหมคะ

กระทู้คำถาม
น้องหมาเราอายุ 4 ปี แล้ว (พันธุ์อะไรไม่รู้ขี้เหร่มาก) และติดเราแจเลย เราก็ติดเค้า เพราะที่บ้านขายของเลยอยู่ด้วยกันตลอด
มีช่วงนึงที่น้ำท่วม ของพังหมดรวมทั้งตู้เย็น ตอนมาเก็บกวาดที่ร้านเราก็พาน้องหมามาด้วย แล้วก็ใช้กระติกน้ำใส่น้ำแข็งไว้กิน
แล้วหล่อนก็ไปแอบกินน้ำเรา สงสัยติดใจขอกินตลอดเลย เราก็ใจอ่อนให้กิน หลังจากนั้นตั้งแต่ต้นปี 55 ยันทุกวันนี้กินน้ำเย็นตลอดเลย
เคยลองเอาน้ำไม่เย็นให้ หล่อนไม่กินน้ำทั้งวันเลยค่ะ ก็เลยให้กินน้ำเย็นตลอด แล้วจะเป็นอะไรไหมอะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview