วันปิยะมหาราช

รีบใช้รถ...จนไปออกรถเตนท์ (Toyota Hilux Vigo 2006)

กระทู้สนทนา
ได้มาในราคา 470000 มี Cap รถปี 2006

Fight ด่วน จำเป็นต้องใช้รถ + ใช้ระยะยาว เลยเลือกเกียร์ ออโต้มา (ไปกับพี่)

หลังจากเซิสๆมา และไปได้เตนท์แถวๆลาซาล

ปี 2006 ตัว Top สภาพเครื่อง จากลองขับดู (ไม่เคยขับกระบะ) พวงมาลัยหนักหน่อย รถมีอาการสั่นบ้าง...

รถคันนี้กะไว้ใช้ขนของ+ให้แมสใช้ แต่ถ้าจอดไว้บ้านอาจเอาไว้ให้พ่อตาใช้ หรือคนในครอบครัวใช้ ยามไม่มีรถหรือจำเป็น...

ปกติมันราคาเท่าไรครับ Toyota Hilux Vigo 2006 (ติด Capแล้ว ตัว Top) ภายในคอนโซลอาจต้องไปทำบ้าง บางจุด บางส่วน งานประกอบ (รถมือ2 ส่วนมากเป็นงี้มั้ยครับ)

พรุ่งนี้จะอัพรูปให้ดูครับ พอดีมืดแล้ว (จอดไว้ในซอยข้างบ้าน)

ใจจริงอยากได้ mitsubishi triton แต่ต้องรีบใช้รถ + ถ้าเป็นรถที่ทางบ้านใช้ทุกวันประจำคงเอาแล้ว แต่นี่พอดี ให้แมส (ญาติ) ใช้ขับส่งของเลยเลือกมือ 2

ผมคิดผิดคิดถูกวะเนี่ย ด่วนไปเอาเตนท์ อย่างน้อยผมมองในแง่+ ว่า ใช้มันทำเงินให้ได้สักก้อน ค่อยว่ากัน

ที่แน่ๆ ที่ต้องทำ (ไว้หลังสงกรานต์) ขอบยางประตู เครื่องเสียง (ห่วยมาก ของอะไรไม่รู้ หน้าจอที่ดูหนังได้ก็ ประกอบกากๆ) นอกนั้นภายนอก 80%+ (เน่าในเปล่า เด๋วก็รู้ ตอนเอาไปเช็ค 0)

ปล.โอน ไรนี่ฟรีหมดนะครับ แต่ประกัน ผมต้องต่อเอง

edit : ลืม tag
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview