ผมจะไปดูหนังครับ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ผมไม่ชอบที่จะดูภาพยนตร์ที่โรงภาพยนตร์อย่างรุนแรง ด้วยเหตุผลหลายๆอย่างครับ ช่วงนี้ชอบซื้อหนัง บลูเรย์ หรือ HD มาดูอยู่ที่บ้าน
ภาพคมชัด เสียงดีนั้นคือสิ่งที่ผมปรารถนามากและอีกหนึ่งเหตุผลสำคัญคือ
ค่าตั๋วครับ สมัยก่อนกำเงิน140 ได้ดูและมีน้ำกับข้าวโพดคั่วเผลอๆเหลือไปเล่นเกมส์ตู้ได้อีก(เดอะมอลล์ท่าพระ) แต่ตอนนี้ 140 ตั๋วเพียวๆยังเกือบไม่ได้บางที่ไม่พอจ่าย รวมข้าวโพด น้ำ มีไม่ต่ำกว่า 200+ ดู2คนมี 400 ใช่ไหมครับ ผมจึงเลือกที่จะรอแผ่นออกแล้วค่อยโหลด เอ้ย!!ซื้อมาดู

แต่ห้วงความคิดนั้นก็มาหยุดเมื่อตอนเช้าในรายการข่าวบันเทิงเมื่อเช้านี้

ระหว่างที่ผมกำลังจิบกาแฟเบอรดี้แบบ 3 in 1แบบซองอยู่ หูเจ้ากรรมดันได้ยินโทรทัศน์ซึ่งมีมาริโอและเหล่าผองเพื่อนมาออกรายการ ใช่แล้วครับนั้นคือ
พี่มาก พระโขนง รายได้เปิดตัวช่างรุนแรง และกำลังจะทะยานผ่าน200ล้าน  หนังไทยชั่วโมงนี้มีถึง300ล้านเชียวหรือ ในใจผมคิดว่าถึงเวลาแล้วที่จะต้องออกไปนั่งดูในโรงซะหน่อย คราวนี้พกไป 300 เผื่อกินหนม น่าจะได้ดู

ถามคนที่ไปดูมาแล้วนะครับ ว่า จาก MRT ห้วยขวางไปเดอะมอลล์บางกะปิ นั่งรถเมล์สายอะไรเหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview