^^^^^^^อยากทราบว่าปัจจุบนคนตาบอดสี สอบใบขับขี่ได้หรือไม่ค่ะ^^^^^^^

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่าปัจจุบนคนตาบอดสี สอบใบขับขี่ได้หรือไม่ค่ะ
คือมีเพื่อนเค้าเป็นตาบอดสีค่ะ  เค้าอยากได้ใบขับขี่ค่ะ ปัจจุบันเค้าขับรถไม่เคยมีปัญหาใดๆ
เราเข้าใจว่า คนตาบอดสีขับรถแล้วอันตรายตัวเองและผู้อื่น แต่เราอยากทราบว่า
ปัจจุบันเค้ามีข้อยกเว้นอะไรไหม   เคยเสริชในเนต เหมือนว่ามีข้อยกเว้นให้
แต่ที่เคยไปสอบใบขับขี่ล่าสุดเหมือนเค้ายังไม่มีข้อยกเว้นดังกล่าว  เลย งง ว่าตกลงมีจริงไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview