วันฮาโลวีน

๓ ๔ ๕๖...^_^...

กระทู้สนทนา
ครับ สวัสดีครับ เพิ่งตั้งกระทู้แรก ของห้องนี้...ไม่มีอะไรมาก เจตนายังเหมือนเดิม...และอยากตั้งวันนี้ด้วย วันที่ ๓  เดือน ๔ (เมษายน) ปี ๕๖ (๒๕๕๖)

ตั้งแต่ต้นปี มีเรื่องเข้าผมมากมาย ปีชง ทั้งเรื่องน่ายินดี และเรื่องที่ต้องสูญเสีย....(ปี ชง จริงๆ ไม่ใช่มุก ชงกาแฟ แต่อย่างใด)
แต่สิ่งที่ยังอยากทำ มาตลอด คือ อยากทำพร๊อพหนังเพชรพระอุมา...(ยังไม่สูญเสียความตั้งใจ)...

ช่วงนี้ มีหนัง และละคร ย้อนยุค มากหลายเรื่อง ผมได้ดูบ้าง(ดูบางตอน บางฉาก) และยังไม่ได้ดูบ้าง...โดยเฉพาะหนัง หรือละคร ในยุคสงครามโลกครั้งที่ ๒...ผมชอบ...อย่าง คู่กรรม (ละคร ดูหลายตอนแล้ว แต่หนังยังไม่ได้ดู)...

ทำให้ชอบ และยิ่งอยากทำพร๊อพ หนังเพชรพระอุมามากขึ้น ซึ่งห้องเราก็เคยคุยๆกันไว้ในยุค ๒๕๐๐ หลังสงครามโลกครั้งที่ ๒...
อยากหาหนังยุคเก่ามาดูอีก หนังไทย...อยากหาของมาเสนออีก (ฟุ้ง)...อยากโน้น อยากนี่ไปหมด...
ยิ่งตอนดูละคร เห็นเขาจัดฉาก ก็ชอบดูหลายละเอียดของฉากต่างๆ ที่เขาจัด. ครับฟุ้ง

ครับพล่ามซะ ก็ไม่มีอะไรมาก ... ๓ ๔ ๕ ๖... ก็อาจหมายถึง ยังอยากก้าวต่อไปอีกครับ กับการที่อยากทำหนังเพชรพระอุมา
กระทู้นี้ จึง ขอตั้งเป็นกระทู้ชวนฟุ้ง อีก และเดี๋ยวจะหาอะไรมาโพสคุยฟุ้งครับ ขอให้ได้ตั้ง...(ยังไม่ได้คิด)...
ล่าสุด ผมก็ไป บ้านพิพิธภัณฑ์ มาอีกรอบ ดูเผื่อมีของประกอบฉากยุคที่ต้องการได้ จะได้หาสะสมไว้...

ครับ ไว้หาเรื่องคุยฟุ้งในกระทู้นี้ ที่ผมตั้งเป็นกระทู้สนทนา นะครับ

***ครับกระทู้ตัวเลข เรียงตามวันที่ แบบนี้ ถ้าจะตั้งอีก ก็คงจะอีก ๑๑ ปี ข้างหน้า (ปี ๖๗)...***
แสดงความคิดเห็น
Preview