เซียนมังกรหยก โปรดแนะนำ ตอนที่สนุกที่สุดของ มังกรหยกด้วยครับ

กระทู้คำถาม
คือผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ครับ เท่าที่จำได้ เคยดูล่าสุดคือ ตอน กำเนิดเอี๊ยก๊วย แต่มันก็สมัยผมเรียนประถมโน่น จนบัดบัดนี้ผมจำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้แล้วครับ

แฟนๆมังกรหยกพอจะแนะนำตอนที่สนุกๆ มันส์ ๆ สักตอนได้ไหมครับ นอกจาก กำเนิดเอี๊ยก๊วย
พอดีจะไปหาซื้อแผ่นหรือโหลดจากเน็ตมาดูช่วงหยุดยาววววว นี้ครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อสักครุ่ แอบลองดูในยูทูบ  ตอน กระบี่อิงฟ้า ดาบฆ่ามังกร จนจบตอนแรกหรือแผ่นแรกนี่แหละใช้เวลาประมาณ ชั่วโมงครึ่ง
แอบชอบลูกศิษย์สำนักง้อไบ๊ที่โดนจับตัวไว้ครับ อิอิ ถึงไม่สวยมากแต่เห้นแล้วชอบน่ารักดี
ที่ชอบอีกตัวละครคือ เฒ่าสิงโตขนทอง เหมือนสติไม่ค่อยดี ฮามากๆ
ส่วนนางเอกนี่คือลูกสาวเจ้าสำนัก เหยียวฟ้าใช่ไหมครับ
เริ่มติดใจแล้วต้องมีแผ่นสองแผ่นสามตามมาแน่ๆ ได้นอนดึกอีกแล้ว ไม่รอดูหยุดยาวแล้วครับ อดใจไม่ไหว

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่